Akwatin gear ba zai iya aiki a ƙarƙashin kaya mai yawa ba

Mai sana'anta akwatin gear ya bayyana cewa wannan yanayin yayi kama da hasken wuta a gida, tare da babban halin yanzu yayin farawa. Duk da haka, a lokacin amfani na yau da kullum, na yanzu zai kasance mafi girma fiye da lokacin da aka fara shi, haka ma motar. Menene ka'idar wannan? Ya zama dole mu fahimta daga mahangar farkon ka'idar motar da ka'idar jujjuyawar motar: lokacin da injin shigar da ke cikin yanayin tsayawa, daga hangen nesa na lantarki, yana kama da mai canzawa. Wutar lantarki da aka haɗa da wutar lantarki yana daidai da naɗaɗɗen farko na na'urar, kuma rufaffiyar rotor winding daidai yake da na'urar ta biyu na na'urar da aka yi gajeriyar kewayawa; Babu haɗin wutar lantarki tsakanin iskar stator da na'ura mai juyi, sai dai haɗin maganadisu, sai maɗaukakin maganadisu ya samar da rufaffiyar da'irar ta hanyar stator, iska, da rotor core. A lokacin rufewa, na'urar rotor bai tashi ba saboda rashin aiki, kuma filin maganadisu mai jujjuya yana yanke iska mai jujjuyawar a cikin babban saurin yankan - saurin daidaitawa, ta yadda injin rotor zai iya haifar da mafi girman yuwuwar da za a iya kaiwa. Don haka, babban motsi yana gudana ta hanyar madubi na rotor, kuma wannan halin yanzu yana haifar da makamashin maganadisu wanda zai iya kashe filin maganadisu na stator, kamar yadda maɗaukakin magnetic flux na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zai iya kashe wutar lantarki ta farko.

Akwatin gear ba zai iya aiki a ƙarƙashin nauyi-01

Wani yanayi shine batutuwa masu inganci lokacin da masana'antun ke amfani da albarkatun kasa. Wasu masana'antun suna zaɓar kayan don masu ragewa don adana farashi da ƙananan farashi ta amfani da na ƙasa. A cikin wannan yanayin, ko da mai amfani yana gudana akai-akai, yana da sauƙi a fuskanci bugun haƙori. A al'ada, akwatin kayan da ake amfani da shi shine HT250 babban ƙarfin simintin ƙarfe, yayin da kayan kayan an yi su da ƙarfe mai ƙarfi na 20CrMo mai inganci kuma an sha maganin carburizing da yawa. Taurin saman maɓalli a kan ramin rage ya kai HRC50. Don haka lokacin zabar mai rage kayan aiki, ya zama dole a sami fahimtar da ta dace game da mai rage kayan kuma ba kawai kula da farashin ba.

Akwai yuwuwar yanayi guda biyu ga wannan mai amfani, ɗayan shine matsalar su. Lokacin amfani da injin ragewa, lokacin da ya zarce nauyin aikin injin kanta, za a iya samun yanayi inda injin ba zai iya jure aiki da yawa ba. Sabili da haka, lokacin sayar da mai ragewa, muna kuma tunatar da abokan ciniki cewa kada su yi aiki a ƙarƙashin ƙananan kaya, wanda zai haifar da daidaitattun gears ko tsutsa na motar mai ragewa ba zai iya jurewa ba a duk tsawon tsarin aiki, wanda ya haifar da irin wannan yanayi - haƙori ko haƙori. ƙara lalacewa.


Lokacin aikawa: Mayu-17-2023